
TAARIFA YA UTEKELEZAJI MRADI WA MAJI CHALINZE AWAMU YA TATU 

1.0 UTANGULIZI;  

Mradi wa Maji Chalinze awamu ya tatu ni mojawapo ya miradi ya kimkakati uliosanifiwa 

na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) kwa lengo la 

kuwezesha upatikanaji wa huduma ya majisafi kwa wananchi wa Halmashauri ya 

Chalinze, Wilaya ya Handeni, Mkoa wa Tanga, Mkoa wa Pwani, Ngerengere na baadhi ya 

vijiji vya Mkoa wa Morogoro.  

1.1 KUANZA KWA MRADI 

Mradi ulianza kutekelezwa katika mwaka wa fedha 2021/2022 na DAWASA kupitia 

Mhandisi Mshauri wa Kampuni ya ujenzi ya Afcons (Afcons Construction Limited) kwa 

lengo mahususi la kuondoa tatizo la upatikanaji wa huduma ya majisafi kwa wakazi wa 

maeneo tajwa.  

1.2 UTEKELEZAJI WA MRADI 

Utekelezaji wa mradi umehusisha kazi mbalimbali ikiwemo kazi ya upanuzi wa mtambo 

wa kuzalisha maji wa Wami kwa lengo la kuongeza uwezo wa uzalishaji maji kutoka lita 

500,000 za maji za sasa mpaka lita 900,000 ili kuweza kuhudumia wakazi wa Halmashauri 

ya Chalinze, Wilaya ya Handeni, Mkoa wa Tanga, baadhi ya vijiji vya mkoa wa Morogoro, 

Mkoa wa Pwani na eneo la Ngerengere.  

 

Kazi nyingine iliyotekelezwa ni ujenzi wa matenki 19 ya kuhifadhi maji yenye ujazo wa 

lita 500,000 mpaka lita milioni 2 yanayojengwa kwenye maeneo ya Kimange, Rupungwi, 

Mandela, Hondogo, Kilemela, Miono, Msata, Kihangaiko, Mazizi, Saleni, Lugoba, 

Mindutulieni, Diozile, Msoga, Bwiligu, Mpera, Pingo, Manga na tenki la Majisafi Mtamboni.  

 

Pia mradi umehusisha kazi ya ujenzi wa vioski (vizimba) 351 vya kuchotea maji ambavyo 

vimejengwa kwenye vijiji zaidi ya 69 na vimekamilika, baadhi ya hivyo ni kijiji cha Msingi, 

Mdaula, Msolwa, Visakazi, Kikaro, Buyuni, Mandamazingara na kijiji cha Mboga kwa lengo 

la kuwezesha upatikanaji wa huduma ya maji kwa urahisi kwa vijiji zaidi ya 69.  

 

Utekelezaji wa mradi mkubwa wa maji Chalinze awamu ya tatu unalenga kuhudumia zaidi 

ya wakazi 200,000 wa Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze na maeneo mengine tajwa.  

 

Mbali na hapo mradi umejenga mtandao wa mabomba makubwa ya inchi 12 na 16 ya 

kusafirisha maji kwa umbali wa kilomita 24, pamoja na ujenzi wa mabomba ya kusambaza 

maji kwa umbali wa kilomita 1,268.  

 



Mradi unatarajiwa kunufaisha wakazi wa Halmashauri ya Chalinze, sehemu ya kata 

zilizopo Tanga, Mkata, Morogoro na Bwawani mkoa wa Pwani. Pia kata ya Kiwangwa, 

Msata, Miono, Magomeni, Vigwaza, Tarawanda, Bwirigu, Ubena zomozi, Mbwewe, 

Lugoba, Fukayose, Mpera, Msoga kimange, Mandela, Gwata, Magigu, Mkata kwa sungu, 

Ngerengere na Kidugalo.  

Kupitia utekelezaji huu, mradi utakuwa na uwezo wa kuzalisha lita milioni 22 za maji 

ambayo ni ziada ya mahitaji ya maji kwa Halmashauri ya Chalinze ya lita 7 – 9 kwa siku.  

1.3 HALI YA UTEKELEZAJI WA MRADI KWA SASA  

Mpaka sasa mradi umetekelezwa kwa asilimia 96 na kazi inaendelea ya kukamilisha 

sehemu iliyobaki kufikia asilimia 100. 


